Line Graph MCQ Quiz in தமிழ் - Objective Question with Answer for Line Graph - இலவச PDF ஐப் பதிவிறக்கவும்
Last updated on Jun 9, 2025
Latest Line Graph MCQ Objective Questions
Line Graph Question 1:
கீழே கொடுக்கப்பட்டுள்ள அட்டவணையைப் பார்த்து, பின்வரும் கேள்விக்கு விடையளிக்கவும்.
ஜனவரி மற்றும் மார்ச் மாதங்களில் நிறுவனம் X மற்றும் Y ஆகியவற்றின் மொத்த ஏற்றுமதி என்ன?
Answer (Detailed Solution Below)
Line Graph Question 1 Detailed Solution
கொடுக்கப்பட்டது:
ஜனவரியில் நிறுவனம் X-ன் ஏற்றுமதி = 95 கோடி
மார்ச்சில் நிறுவனம் X-ன் ஏற்றுமதி = 85 கோடி
ஜனவரியில் நிறுவனம் Y-ன் ஏற்றுமதி = 100 கோடி
மார்ச்சில் நிறுவனம் Y-ன் ஏற்றுமதி = 100 கோடி
பயன்படுத்தப்பட்ட சூத்திரம்:
மொத்த ஏற்றுமதி = நிறுவனம் X (ஜனவரி) ஏற்றுமதி + நிறுவனம் X (மார்ச்) ஏற்றுமதி + நிறுவனம் Y (ஜனவரி) ஏற்றுமதி + நிறுவனம் Y (மார்ச்) ஏற்றுமதி
கணக்கீடு:
⇒ மொத்த ஏற்றுமதி = 95 + 85 + 100 + 100
⇒ மொத்த ஏற்றுமதி = 380 கோடி
∴ ஜனவரி மற்றும் மார்ச் மாதங்களில் நிறுவனம் X மற்றும் Y ஆகியவற்றின் மொத்த ஏற்றுமதி 380 கோடி ஆகும்.
Line Graph Question 2:
கீழே கொடுக்கப்பட்டுள்ள வரைபடத்தைப் பார்த்து, பின்வரும் கேள்விக்கு விடையளிக்கவும்.
2019 மற்றும் 2021 ஆண்டுகளில் நிறுவனம் X இறக்குமதி செய்த பொருட்களில் உள்ள வேறுபாடு என்ன?
Answer (Detailed Solution Below)
Line Graph Question 2 Detailed Solution
கொடுக்கப்பட்டது:
2019 ஆம் ஆண்டில் நிறுவனம் X இறக்குமதி செய்தது = 120 கோடி
2021 ஆம் ஆண்டில் நிறுவனம் X இறக்குமதி செய்தது = 80 கோடி
பயன்படுத்தப்பட்ட சூத்திரம்:
இறக்குமதியில் உள்ள வேறுபாடு = 2019 இல் இறக்குமதி - 2021 இல் இறக்குமதி
கணக்கீடு:
வேறுபாடு = 120 - 80
⇒ வேறுபாடு = 40 கோடி
∴ 2019 மற்றும் 2021 ஆண்டுகளில் நிறுவனம் X இறக்குமதி செய்த பொருட்களில் உள்ள வேறுபாடு 40 கோடி ஆகும்.
Line Graph Question 3:
Comprehension:
ஒரு வாரத்தில் ஐந்து வெவ்வேறு நிறுவனங்களால் வழங்கப்பட்ட சைவ மற்றும் அசைவ உணவுகளின் எண்ணிக்கையை வரி வரைபடம் காட்டுகிறது.
குறிப்பு:
டெலிவரி செய்யப்பட்ட மொத்த உணவுகள் = மொத்த சைவ உணவுகள் டெலிவரி செய்யப்பட்ட மொத்த எண்ணிக்கை + அசைவ உணவுகள் டெலிவரி செய்யப்பட்ட மொத்த எண்ணிக்கை
Answer (Detailed Solution Below)
Line Graph Question 3 Detailed Solution
பொது தீர்வு:
நிறுவனம் A:
விநியோகிக்கப்பட்ட மொத்த உணவுகளின் எண்ணிக்கை = 420
விநியோகிக்கப்பட்ட மொத்த சைவ உணவுகளின் எண்ணிக்கை = 168
விநியோகிக்கப்பட்ட மொத்த அசைவ உணவுகளின் எண்ணிக்கை = 420 - 168 = 252
நிறுவனம் B:
விநியோகிக்கப்பட்ட மொத்த உணவுகளின் எண்ணிக்கை = 500
விநியோகிக்கப்பட்ட மொத்த சைவ உணவுகளின் எண்ணிக்கை = 165
விநியோகிக்கப்பட்ட மொத்த அசைவ உணவுகளின் எண்ணிக்கை = 500 - 165 = 335
நிறுவனம் C:
விநியோகிக்கப்பட்ட மொத்த உணவுகளின் எண்ணிக்கை = 440
விநியோகிக்கப்பட்ட மொத்த சைவ உணவுகளின் எண்ணிக்கை = 242
விநியோகிக்கப்பட்ட மொத்த அசைவ உணவுகளின் எண்ணிக்கை = 440 - 242 = 198
நிறுவனம் D:
விநியோகிக்கப்பட்ட மொத்த உணவுகளின் எண்ணிக்கை = 565
விநியோகிக்கப்பட்ட மொத்த சைவ உணவுகளின் எண்ணிக்கை = 339
விநியோகிக்கப்பட்ட மொத்த அசைவ உணவுகளின் எண்ணிக்கை = 565 - 339 = 226
நிறுவனம் E:
விநியோகிக்கப்பட்ட மொத்த உணவுகளின் எண்ணிக்கை = 380
விநியோகிக்கப்பட்ட மொத்த சைவ உணவுகளின் எண்ணிக்கை = 171
விநியோகிக்கப்பட்ட மொத்த அசைவ உணவுகளின் எண்ணிக்கை = 380 - 171= 209
தீர்வு:
நிறுவனம் B, D மற்றும் E ஆகியவற்றால் விநியோகிக்கப்பட்ட மொத்த சைவ உணவுகளின் எண்ணிக்கை = 165 + 339 + 171 = 675
தேவையான சராசரி = 675/3 = 225
Line Graph Question 4:
Comprehension:
ஒரு வாரத்தில் ஐந்து வெவ்வேறு நிறுவனங்களால் வழங்கப்பட்ட சைவ மற்றும் அசைவ உணவுகளின் எண்ணிக்கையை வரி வரைபடம் காட்டுகிறது.
குறிப்பு:
டெலிவரி செய்யப்பட்ட மொத்த உணவுகள் = மொத்த சைவ உணவுகள் டெலிவரி செய்யப்பட்ட மொத்த எண்ணிக்கை + அசைவ உணவுகள் டெலிவரி செய்யப்பட்ட மொத்த எண்ணிக்கை
Answer (Detailed Solution Below)
Line Graph Question 4 Detailed Solution
பொது தீர்வு:
நிறுவனம் A:
விநியோகிக்கப்பட்ட மொத்த உணவுகளின் எண்ணிக்கை = 420
விநியோகிக்கப்பட்ட சைவ உணவுகளின் மொத்த எண்ணிக்கை = 168
விநியோகிக்கப்பட்ட அசைவ உணவுகளின் மொத்த எண்ணிக்கை = 420 - 168 = 252
நிறுவனம் B:
விநியோகிக்கப்பட்ட மொத்த உணவுகளின் எண்ணிக்கை = 500
விநியோகிக்கப்பட்ட சைவ உணவுகளின் மொத்த எண்ணிக்கை = 165
விநியோகிக்கப்பட்ட அசைவ உணவுகளின் மொத்த எண்ணிக்கை = 500 - 165 = 335
நிறுவனம் C:
விநியோகிக்கப்பட்ட மொத்த உணவுகளின் எண்ணிக்கை = 440
விநியோகிக்கப்பட்ட சைவ உணவுகளின் மொத்த எண்ணிக்கை = 242
விநியோகிக்கப்பட்ட அசைவ உணவுகளின் மொத்த எண்ணிக்கை = 440 - 242 = 198
நிறுவனம் D:
விநியோகிக்கப்பட்ட மொத்த உணவுகளின் எண்ணிக்கை = 565
விநியோகிக்கப்பட்ட சைவ உணவுகளின் மொத்த எண்ணிக்கை = 339
விநியோகிக்கப்பட்ட அசைவ உணவுகளின் மொத்த எண்ணிக்கை = 565 - 339 = 226
நிறுவனம் E:
விநியோகிக்கப்பட்ட மொத்த உணவுகளின் எண்ணிக்கை = 380
விநியோகிக்கப்பட்ட சைவ உணவுகளின் மொத்த எண்ணிக்கை = 171
விநியோகிக்கப்பட்ட அசைவ உணவுகளின் மொத்த எண்ணிக்கை = 380 - 171= 209
தீர்வு:
நிறுவனம் A மற்றும் B இணைந்து விநியோகித்த சைவ உணவுகளின் மொத்த எண்ணிக்கை = 168 + 165 = 333
நிறுவனம் A மற்றும் B இணைந்து விநியோகித்த அசைவ உணவுகளின் மொத்த எண்ணிக்கை = 252 + 335 = 587
தேவையான வித்தியாசம் = 587 - 333 = 254
Line Graph Question 5:
Comprehension:
ஒரு வாரத்தில் ஐந்து வெவ்வேறு நிறுவனங்களால் வழங்கப்பட்ட சைவ மற்றும் அசைவ உணவுகளின் எண்ணிக்கையை வரி வரைபடம் காட்டுகிறது.
குறிப்பு:
டெலிவரி செய்யப்பட்ட மொத்த உணவுகள் = மொத்த சைவ உணவுகள் டெலிவரி செய்யப்பட்ட மொத்த எண்ணிக்கை + அசைவ உணவுகள் டெலிவரி செய்யப்பட்ட மொத்த எண்ணிக்கை
Answer (Detailed Solution Below)
Line Graph Question 5 Detailed Solution
பொது தீர்வு:
நிறுவனம் A:
மொத்த உணவு விநியோகம் = 420
மொத்த சைவ உணவு விநியோகம் = 168
மொத்த அசைவ உணவு விநியோகம் = 420 - 168 = 252
நிறுவனம் B:
மொத்த உணவு விநியோகம் = 500
மொத்த சைவ உணவு விநியோகம் = 165
மொத்த அசைவ உணவு விநியோகம் = 500 - 165 = 335
நிறுவனம் C:
மொத்த உணவு விநியோகம் = 440
மொத்த சைவ உணவு விநியோகம் = 242
மொத்த அசைவ உணவு விநியோகம் = 440 - 242 = 198
நிறுவனம் D:
மொத்த உணவு விநியோகம் = 565
மொத்த சைவ உணவு விநியோகம் = 339
மொத்த அசைவ உணவு விநியோகம் = 565 - 339 = 226
நிறுவனம் E:
மொத்த உணவு விநியோகம் = 380
மொத்த சைவ உணவு விநியோகம் = 171
மொத்த அசைவ உணவு விநியோகம் = 380 - 171= 209
தீர்வு:
ஐந்து நிறுவனங்களாலும் விநியோகிக்கப்பட்ட மொத்த சைவ உணவு = 168 + 165 + 242 + 339 + 171 = 1085
ஐந்து நிறுவனங்களாலும் விநியோகிக்கப்பட்ட மொத்த அசைவ உணவு = 252 + 335 + 198 + 226 + 209 = 1220
தேவையான சதவீதம் = (1220 - 1085)/ 1220 x 100
= 135/1220 x 100
= 11.06%
= 11% (தோராயமாக)
Top Line Graph MCQ Objective Questions
கீழே கொடுக்கப்பட்டுள்ள வரி விளக்கப்படம் P1, P2, P3, P4 மற்றும் P5 ஆகிய 5 வெவ்வேறு தயாரிப்புகளில் ஒரு நிறுவனத்தின் இலாப சதவீதத்தைக் காட்டுகிறது.
P5 தயாரிப்பின் செலவு ரூ. 46000 ஆகும். தயாரிப்பு P5 இன் வருவாய் என்ன?
Answer (Detailed Solution Below)
Line Graph Question 6 Detailed Solution
Download Solution PDFகொடுக்கப்பட்டவை:
விளக்கப்படத்திலிருந்து
P5 இல் இலாப சதவீதம் = 8%
செலவு = ரூ.46000
பயன்படுத்தப்படும் சூத்திரம்:
இலாப சதவீதம் = [(வருவாய் - செலவு)/செலவு] × 100
கணக்கீடு:
இலாப சதவீதம் = [(வருவாய் - செலவு)/செலவு] × 100
⇒ 8 = [(வருவாய் – 46000)/46000] × 100
⇒ வருவாய் – 46000 = 8 × 460
⇒ வருவாய் = 3680 + 46000
⇒ வருவாய் = 49680
வரி வரைபடத்தைப் படித்து, பின்வரும் கேள்விக்கு பதிலளிக்கவும்.
2010 ஆம் ஆண்டு முதல் 2015 ஆம் ஆண்டு வரையிலான ஆண்டுகளில் A மற்றும் B ஆகிய இரண்டு ஆட்டோமொபைல் நிறுவனங்களால் தயாரிக்கப்பட்ட வாகனங்களின் எண்ணிக்கையை (ஆயிரங்களில்) வரி வரைபடம் குறிக்கிறது. X-அச்சு ஆண்டுகளைக் குறிக்கிறது மற்றும் Y-அச்சு ஆயிரக்கணக்கான வாகனங்களின் எண்ணிக்கையைக் குறிக்கிறது.
(இங்கே காட்டப்பட்டுள்ள தரவுகள் கணிதப் பயிற்சிக்காக மட்டுமே. அவை நாட்டின் உண்மையான புள்ளிவிவரங்களைக் குறிக்கவில்லை.)
நிறுவனம் A ஆல் தயாரிக்கப்பட்ட வாகனங்களின் சராசரி மதிப்பு, 2010 ஆம் ஆண்டு முதல் 2015 ஆம் ஆண்டு வரையில் B நிறுவனம் தயாரித்த வாகனங்களின் சராசரி மதிப்பின் சதவீதம் எவ்வளவு?
Answer (Detailed Solution Below)
Line Graph Question 7 Detailed Solution
Download Solution PDFகணக்கீடு:
2010 - 2015 ஆம் ஆண்டுகளில் A நிறுவனம் தயாரித்த வாகனங்களின் மொத்த மதிப்பு = 260 + 218 + 224 + 179 + 266 + 348 = 1495
2010 - 2015 ஆம் ஆண்டுகளில் A நிறுவனம் தயாரித்த வாகனங்களின் சராசரி மதிப்பு = 1495/6 = 249.16 (ஆயிரங்களில்)
2010 - 2015 ஆம் ஆண்டுகளில் B நிறுவனம் தயாரித்த வாகனங்களின் மொத்த மதிப்பு = 307 + 270 + 250 + 289 + 310 + 416 = 1842
2010 - 2015 ஆம் ஆண்டுகளில் B நிறுவனம் தயாரித்த வாகனங்களின் சராசரி மதிப்பு = 1842/6 = 307 (ஆயிரங்களில்)
∴ தேவையான சதவீதம் = 249.16/307 × 100 = 81.2%
கீழே கொடுக்கப்பட்டுள்ள வரி விளக்கப்படம், P1, P2, P3, P4 மற்றும் P5 ஆகிய 5 வெவ்வேறு தயாரிப்புகளில் ஒரு நிறுவனத்தின் இலாப சதவீதத்தைக் காட்டுகிறது.
தயாரிப்பு P3 இன் வருவாய் ரூ. 38100. தயாரிப்பு P3 இன் செலவு என்ன?
Answer (Detailed Solution Below)
Line Graph Question 8 Detailed Solution
Download Solution PDFகொடுக்கப்பட்டது:
தயாரிப்பு P3 இன் வருவாய் ரூ. 38100.
பயன்படுத்தப்படும் சூத்திரம்:
இலாபம்% = (வருவாய் - செலவு)/செலவு × 100
கணக்கீடு:
தயாரிப்பு P3 இன் வருவாய் 38100,
செலவு ரூ. y ஆக இருக்கட்டும்.
⇒ இலாபம்% = (வருவாய் - செலவு)/செலவு × 100
⇒ 27 = (38100 – y)/y × 100
⇒ 27y = 3810000 – 100y
⇒ 127y = 3810000
⇒ y = 30000
∴ தயாரிப்பு P3 இன் செலவு ரூ. 30000
கீழே கொடுக்கப்பட்டுள்ள வரி விளக்கப்படம் தொடர்ச்சியாக 5 ஆண்டுகளுக்கு ஒரு நாட்டிற்கான இறக்குமதி மற்றும் ஏற்றுமதியின் விகிதத்தைக் காட்டுகிறது. Y1, Y2, Y3, Y4 மற்றும் Y5.
Y3 ஆண்டுக்கான ஏற்றுமதி ரூ. 35,000 கோடி, பின்னர் Y3 ஆண்டுக்கான (கோடிகளில்) இறக்குமதி என்ன ?
Answer (Detailed Solution Below)
Line Graph Question 9 Detailed Solution
Download Solution PDFY3க்கான இறக்குமதி மற்றும் ஏற்றுமதியின் விகிதம் 1.1
மேலும் Y3 ஆண்டுக்கான ஏற்றுமதி ரூ. 35000 கோடி
∴ ஆண்டு Y3 = 35000 × 1.1 = ரூ. 38500 கோடிஒரு நிறுவனம் உதிரி பாகங்களைத் தயாரிக்க ஐந்து ஆலைகளைக் கொண்டுள்ளது. ஒவ்வொரு ஆலையும் உள்ளூர் தரம் மற்றும் ஏற்றுமதி தரத்தை உற்பத்தி செய்கிறது. மிக உயர்ந்த உற்பத்தி ஆலையின் உள்ளூர் தரம் மற்றும் ஏற்றுமதி தர அலகுகளின் உற்பத்தி விகிதம் என்ன?
Answer (Detailed Solution Below)
Line Graph Question 10 Detailed Solution
Download Solution PDFகணக்கீடு:
ஆலை A = 420 + 140 = 560 உற்பத்தி திறன்
ஆலை B = 350 + 150 = 500 உற்பத்தி திறன்
ஆலையின் உற்பத்தி திறன் C = 360 + 120 = 480
ஆலையின் உற்பத்தி திறன் D = 440 + 80 = 520
ஆலை E = 440 + 110 = 550 உற்பத்தி திறன்
அதனால்,
ஆலை ஏ அதிக உற்பத்தி திறன் கொண்டது.
ஆலை A இல்:
உள்ளூர் தரம் = 420
ஏற்றுமதி தரம் = 140
இதனால்,
உள்ளூர் தரம்: ஏற்றுமதி தரம்
⇒ 420 : 140 = 3 : 1
∴ சரியான பதில் விருப்பம் (1).
கோட்டு விளக்கப்படம் ஒரு நாட்டின் வருடாந்திர உணவு தானிய உற்பத்தியைக் காட்டுகிறது. காலத்தின் சராசரி உற்பத்தியை விட எத்தனை ஆண்டுகள் உற்பத்தி அதிகமாக இருந்தது?
Answer (Detailed Solution Below)
Line Graph Question 11 Detailed Solution
Download Solution PDFகணக்கீடு
சராசரி உற்பத்தி = (100 + 180 + 160 + 230 + 150 + 200)/6 = 1020/6 = 170
2012, 2014 மற்றும் 2016 தவிர மற்ற அனைத்து ஆண்டு சராசரி, சராசரியை விட அதிகமாக உள்ளது.
பதில் 3.
கீழே கொடுக்கப்பட்டுள்ள வரி விளக்கப்படம், Y1, Y2, Y3, Y4 மற்றும் Y5 ஆகிய 5 ஆண்டுகளுக்கு ஒரு நாட்டிற்கான இறக்குமதி மற்றும் ஏற்றுமதியின் விகிதத்தைக் காட்டுகிறது.
Y5 ஆண்டுக்கான இறக்குமதி ரூ. 76000 கோடி, அப்படியானால் Y5 ஆண்டுக்கான ஏற்றுமதி (கோடிகளில்) என்னவாக இருக்கும்?
Answer (Detailed Solution Below)
Line Graph Question 12 Detailed Solution
Download Solution PDFகணக்கீடு:
வரி விளக்கப்படத்தில் இருந்து,
ஆண்டு Y5 இல் இறக்குமதி மற்றும் ஏற்றுமதி விகிதம் = 0.95
⇒ இறக்குமதி/ஏற்றுமதி = 0.95
⇒ 76000/ஏற்றுமதி = 0.95 = 95/100 = 19/20
⇒ ஏற்றுமதி = 76000 × 20/19
∴ ஏற்றுமதி = ரூ. 80000 கோடி
கொடுக்கப்பட்ட வரைபடத்தின் அடிப்படையில், 1995 முதல் 2015 வரையான CO2 செறிவின் சதவீத மாற்றம் என்ன?
Answer (Detailed Solution Below)
Line Graph Question 13 Detailed Solution
Download Solution PDFவரைபடத்திலிருந்து:
1995 ஆம் ஆண்டில் CO2 இன் செறிவு = 360
2015 ஆம் ஆண்டில் CO2 இன் செறிவு = 400
எனவே,
சதவீத மாற்றம் = [(400 - 360) / 360] × 100
⇒ 40/360 × 100
⇒ 1/9 × 100 = 11.11%
கீழே கொடுக்கப்பட்டுள்ள வரி விளக்கப்படம், Y1, Y2, Y3, Y4 மற்றும் Y5 ஆகிய 5 ஆண்டுகளுக்கு ஒரு நாட்டிற்கான இறக்குமதி மற்றும் ஏற்றுமதியின் விகிதத்தைக் காட்டுகிறது.
பின்வரும் கூற்றுகளில் எது உண்மை?
Answer (Detailed Solution Below)
Line Graph Question 14 Detailed Solution
Download Solution PDFவரி விளக்கப்படத்தில் கொடுக்கப்பட்ட தரவு வெவ்வேறு ஆண்டுகளின் ஏற்றுமதி மற்றும் இறக்குமதியின் விகிதங்களாக இருப்பதால் எங்களால் முடியாது
இரண்டு வெவ்வேறு ஆண்டுகளின் ஏற்றுமதி மற்றும் இறக்குமதிகளை ஒப்பிடுக.
∴ கொடுக்கப்பட்ட தரவு கேள்விக்கு பதிலளிக்க போதுமானதாக இல்லை.வெவ்வேறு ஆண்டுகளில் உரிமம் பெறுவதற்கு ஓட்டுநர் தேர்வில் தகுதி பெற்றவர்களின் சதவீதம் பின்வரும் வரைபடத்தில் காட்டப்பட்டுள்ளது. வரைபடத்தைப் படித்து கேள்விக்கு பதிலளிக்கவும்.
1996 மற்றும் 1997 ஆகிய ஆண்டுகளில் மொத்தம் 45,000 பேர் ஓட்டுநர் தேர்வில் தேர்ச்சி பெற்றுள்ளனர். 1996-ம் ஆண்டு மொத்தம் 25,000 பேர் ஓட்டுநர் தேர்வெழுதினர் என்றால், 1997-ம் ஆண்டில் எத்தனை பேர் தேர்வெழுதினர்?
Answer (Detailed Solution Below)
Line Graph Question 15 Detailed Solution
Download Solution PDFகொடுக்கப்பட்டது:
1996 மற்றும் 1997 ஆகிய ஆண்டுகளில் ஓட்டுநர் தேர்வுக்கு தகுதி பெற்றவர்கள் = 45,000
1996 ஆம் ஆண்டில் ஓட்டுநர் தேர்வில் கலந்து கொண்டவர்களின் எண்ணிக்கை = 25,000
கணக்கீடு:
1996 ஆம் ஆண்டில் ஓட்டுநர் தேர்வில் தேர்ச்சி பெற்றவர்களின் எண்ணிக்கை = 25000 இல் 60%
= \(\frac{60}{100}\times 25000\) = 15,000
ஓட்டுநர் தேர்வில் 1997 = 45000 – 15000 = 30,000 பேர் தகுதி பெற்றனர்.
கேள்வியின் படி,
⇒ 1997 ஆம் ஆண்டில் ஓட்டுநர் தேர்வில் தகுதி பெற்றவர்கள் = 50% = 30,000
⇒ 1997 ஆம் ஆண்டில்ஓட்டுநர் தேர்வில் பங்கேற்றவர்களின் மொத்த எண்ணிக்கை = 30000 + 30000 = 60,000
எனவே, 1997ஆம் ஆண்டில் நடந்த ஓட்டுநர் தேர்வில் பங்கேற்றவர்களின் மொத்த எண்ணிக்கை 60,000.
எனவே, சரியான பதில் விருப்பம் 2).