దత్తంశ పర్యప్తత MCQ Quiz in తెలుగు - Objective Question with Answer for Data Interpretation - ముఫ్త్ [PDF] డౌన్‌లోడ్ కరెన్

Last updated on Jun 6, 2025

పొందండి దత్తంశ పర్యప్తత సమాధానాలు మరియు వివరణాత్మక పరిష్కారాలతో బహుళ ఎంపిక ప్రశ్నలు (MCQ క్విజ్). వీటిని ఉచితంగా డౌన్‌లోడ్ చేసుకోండి దత్తంశ పర్యప్తత MCQ క్విజ్ Pdf మరియు బ్యాంకింగ్, SSC, రైల్వే, UPSC, స్టేట్ PSC వంటి మీ రాబోయే పరీక్షల కోసం సిద్ధం చేయండి.

Latest Data Interpretation MCQ Objective Questions

దత్తంశ పర్యప్తత Question 1:

Comprehension:

సూచన: మూడు వేర్వేరు నెలల్లో నాలుగు వేర్వేరు కంపెనీలు విక్రయించిన లిప్‌స్టిక్‌ల సంఖ్యను గ్రాఫ్ చూపుతుంది.

F 1 Akash 25-05-2021 1

లాక్మే మరియు మ్యాక్లు మార్చిలో విక్రయించిన లిప్స్టిక్ల సంఖ్యకు, ఏప్రిల్లో లోటస్ హెర్బల్ మరియు మ్యాక్ విక్రయించిన మొత్తం లిప్స్టిక్ల సంఖ్యకు సంబంధిత నిష్పత్తి ఎంత?

  1. 15 : 8
  2. 15 : 16
  3. 15 : 7
  4. 15 : 13

Answer (Detailed Solution Below)

Option 2 : 15 : 16

Data Interpretation Question 1 Detailed Solution

ఇచ్చిన:

కంపెనీ పేరు

ఫిబ్రవరి

మార్చి

ఏప్రిల్

లాక్మే

300

250

400

చెరువులు

450

350

400

లోటస్ మూలికా

250

350

450

మాక్

400

500

350


భావన:

A మరియు B నిష్పత్తి = x ∶ y అయితే

అప్పుడు A/B = x/y విలువ

లెక్కింపు:

లాక్మే మరియు మాక్ మార్చిలో విక్రయించిన మొత్తం లిప్‌స్టిక్‌ల సంఖ్య = (250 + 500) = 750

ఏప్రిల్‌లో లోటస్ హెర్బల్ మరియు మ్యాక్ విక్రయించిన మొత్తం లిప్‌స్టిక్‌ల సంఖ్య = (450 + 350) = 800

అవసరమైన నిష్పత్తి = 750 : 800 = 15 : 16

∴ అవసరమైన నిష్పత్తి 15 : 16

దత్తంశ పర్యప్తత Question 2:

Comprehension:

సూచన: మూడు వేర్వేరు నెలల్లో నాలుగు వేర్వేరు కంపెనీలు విక్రయించిన లిప్‌స్టిక్‌ల సంఖ్యను గ్రాఫ్ చూపుతుంది.

F 1 Akash 25-05-2021 1

ఫిబ్రవరిలో ఇచ్చిన నాలుగు కంపెనీలు కలిపి విక్రయించిన లిప్స్టిక్ల సగటు సంఖ్య ఎంత?

  1. 700
  2. 350
  3. 900
  4. 1000

Answer (Detailed Solution Below)

Option 2 : 350

Data Interpretation Question 2 Detailed Solution

ఇచ్చిన:

కంపెనీ పేరు

ఫిబ్రవరి

మార్చి

ఏప్రిల్

లాక్మే

300

250

400

చెరువులు

450

350

400

లోటస్ మూలికా

250

350

450

మాక్

400

500

350


భావన:

సగటు = (మొత్తం పరిమాణం/పరిమాణాల సంఖ్య)

లెక్కింపు:

ఫిబ్రవరిలో మొత్తం నాలుగు కంపెనీలు విక్రయించిన లిప్‌స్టిక్‌ల సంఖ్య = (300 + 450 + 250 + 400) = 1400

అవసరమైన సగటు = 1400/4 = 350

∴ ఫిబ్రవరిలో నాలుగు కంపెనీలు కలిపి విక్రయించిన లిప్‌స్టిక్‌ల సగటు సంఖ్య 350

దత్తంశ పర్యప్తత Question 3:

Comprehension:

సూచన: మూడు వేర్వేరు నెలల్లో నాలుగు వేర్వేరు కంపెనీలు విక్రయించిన లిప్‌స్టిక్‌ల సంఖ్యను గ్రాఫ్ చూపుతుంది.

F 1 Akash 25-05-2021 1

ఫిబ్రవరిలో లోటస్ హెర్బల్ విక్రయించిన లిప్స్టిక్ల సంఖ్య కంటే ఏప్రిల్లో మాక్ విక్రయించిన లిప్స్టిక్ల సంఖ్య ఎంత శాతం ఎక్కువ?

  1. 60%
  2. 40%
  3. 25%
  4. 30%

Answer (Detailed Solution Below)

Option 2 : 40%

Data Interpretation Question 3 Detailed Solution

ఇచ్చిన:

కంపెనీ పేరు

ఫిబ్రవరి

మార్చి

ఏప్రిల్

లాక్మే

300

250

400

చెరువులు

450

350

400

లోటస్ మూలికా

250

350

450

మాక్

400

500

350


భావన:

శాతం పెరుగుదల = (తేడా / పాత విలువ) × 100

ఇక్కడ, తేడా = చివరి విలువ – పాత విలువ)

లెక్కింపు:

తేడా = (350 – 250) = 100

అవసరమైన శాతం = (100/250) × 100 = 40%

∴ ఫిబ్రవరిలో లోటస్ హెర్బల్ విక్రయించిన లిప్‌స్టిక్‌ల సంఖ్య కంటే ఏప్రిల్‌లో మాక్ విక్రయించిన లిప్‌స్టిక్‌ల సంఖ్య 40% ఎక్కువ

దత్తంశ పర్యప్తత Question 4:

Comprehension:

సూచన: మూడు వేర్వేరు నెలల్లో నాలుగు వేర్వేరు కంపెనీలు విక్రయించిన లిప్‌స్టిక్‌ల సంఖ్యను గ్రాఫ్ చూపుతుంది.

F 1 Akash 25-05-2021 1

ఏప్రిల్లో మొత్తం నాలుగు కంపెనీలు కలిపి విక్రయించిన లిప్స్టిక్ల సంఖ్య ఎంత?

  1. 1200
  2. 1600
  3. 1400
  4. 1000

Answer (Detailed Solution Below)

Option 2 : 1600

Data Interpretation Question 4 Detailed Solution

ఇచ్చిన:

కంపెనీ పేరు

ఫిబ్రవరి

మార్చి

ఏప్రిల్

లాక్మే

300

250

400

చెరువులు

450

350

400

లోటస్ మూలికా

250

350

450

మాక్

400

500

350


లెక్కింపు:

లిప్‌స్టిక్‌ల మొత్తం సంఖ్య = (400 + 400 + 450 + 350) = 1600

∴ ఏప్రిల్‌లో విక్రయించిన మొత్తం లిప్‌స్టిక్‌ల సంఖ్య 1600

దత్తంశ పర్యప్తత Question 5:

Comprehension:

సూచన: మూడు వేర్వేరు నెలల్లో నాలుగు వేర్వేరు కంపెనీలు విక్రయించిన లిప్‌స్టిక్‌ల సంఖ్యను గ్రాఫ్ చూపుతుంది.

F 1 Akash 25-05-2021 1

మార్చిలో నాలుగు కంపెనీలు విక్రయించిన మొత్తం లిప్స్టిక్లలో 20% ఎరుపు రంగులో ఉంటే మరియు మిగిలినవి వేర్వేరు రంగులలో ఉంటే, వివిధ రంగుల లిప్స్టిక్ల సంఖ్యను కనుగొనండి?

  1. 1200
  2. 1060
  3. 1160
  4. 1530

Answer (Detailed Solution Below)

Option 3 : 1160

Data Interpretation Question 5 Detailed Solution

ఇచ్చిన:

కంపెనీ పేరు

ఫిబ్రవరి

మార్చి

ఏప్రిల్

లాక్మే

300

250

400

చెరువులు

450

350

400

లోటస్ మూలికా

250

350

450

మాక్

400

500

350

లెక్కింపు:

మార్చిలో మొత్తం నాలుగు కంపెనీలు విక్రయించిన లిప్‌స్టిక్‌ల సంఖ్య = (250 + 350 + 350 + 500) = 1450

ఎరుపు రంగు లిప్‌స్టిక్‌ల సంఖ్య = 1450 × 20% = 290

వివిధ రంగుల లిప్‌స్టిక్‌ల సంఖ్య = (1450 ─ 290) = 1160

∴ 1160

Top Data Interpretation MCQ Objective Questions

టేబుల్ 50 మంది వ్యక్తుల రోజువారీ ఆదాయాన్ని (రూ.లలో) చూపుతుంది.

పట్టికను అధ్యయనం చేసి ప్రశ్నకు సమాధానం ఇవ్వండి:

ఆదాయం (రూ.)

వ్యక్తుల సంఖ్య

200 కంటే తక్కువ

12

250 కంటే తక్కువ

26

300 కంటే తక్కువ

34

350 కంటే తక్కువ

40

400 కంటే తక్కువ

50


ఎంత మంది వ్యక్తులు రూ. 200 లేదా అంతకంటే ఎక్కువ కానీ రూ. 300 కంటే తక్కువ సంపాదిస్తున్నారు?

  1. 8
  2. 12
  3. 38
  4. 22

Answer (Detailed Solution Below)

Option 4 : 22

Data Interpretation Question 6 Detailed Solution

Download Solution PDF

లెక్కింపు:

200 కంటే తక్కువ సంఖ్య = 12 

250 కంటే తక్కువ సంఖ్య = 26 

250 మరియు 200 మధ్య కంటే తక్కువ సంఖ్య = (26 12)

⇒ 14

మళ్ళీ,

250 కంటే తక్కువ సంఖ్య = 26 

300 కంటే తక్కువ సంఖ్య= 34

300 మరియు 250 మధ్య కంటే తక్కువ సంఖ్య = (34 - 26)

⇒ 8

వ్యక్తులు రూ. 200 లేదా అంతకంటే ఎక్కువ కానీ రూ. 300 కంటే తక్కువ సంపాది౦చేవారు= (14 + 8)

⇒ 22

∴ అవసరమైన వ్యక్తులు 22

ఇవ్వబడ్డ పై-చార్ట్ ని జాగ్రత్తగా అధ్యయనం చేయండి మరియు దిగువ ప్రశ్నకు సమాధానం ఇవ్వండి. ఒకవేళ విరాళ నిధి నుంచి స్కాలర్ షిప్ చెల్లించాల్సి వస్తే, ఈ ప్రయోజనం కోసం ఉపయోగించే విరాళ నిధి శాతం ఎంత (రెండు దశాంశ ప్రదేశాలకు పరిమితం చేయబడింది)?

వివిధ వనరుల నుంచి పాఠశాలకు వచ్చే మొత్తం నిధులు రూ.10 లక్షలకు సమానం.

SSC Himanshu Akash 07.10.2023 G24SSC Himanshu Akash 07.10.2023 G25

  1. 74.29%
  2. 72.15%
  3. 80.25%
  4. 75.25%

Answer (Detailed Solution Below)

Option 1 : 74.29%

Data Interpretation Question 7 Detailed Solution

Download Solution PDF
సాధన:
 
పాఠశాల ద్వారా పొందిన మొత్తం ఫండ్ = 100% = 1000000
 
విరాళం ద్వారా పొందిన నిధులు = 35% = 350000
 
స్కాలర్‌షిప్ చెల్లించబడింది = 1000000 × 26% = 260000
 
అవసరమైన శాతం = (260000 × 100)/350000
 
⇒ 2600/35 = 74.285% ≈ 74.29%
 
∴ సరైన సమాధానం 74.29%.

సూచనలు : పట్టణంలోని కుటుంబ పరిమాణాల దత్తాంశం క్రింద ఇవ్వబడింది. బార్ గ్రాఫ్ ఆధారంగా, దిగువ ఇవ్వబడిన ప్రశ్నకు సమాధానం ఇవ్వండి:

F1 Sonali Akash 01-02-2022 2

ఇచ్చిన దత్తాంశం నుండి సగటు కుటుంబ పరిమాణాన్ని లెక్కించండి.

  1. 2.4
  2. 3.0
  3. 3.4
  4. 4

Answer (Detailed Solution Below)

Option 3 : 3.4

Data Interpretation Question 8 Detailed Solution

Download Solution PDF

సాధన:

1 సభ్యుడు ఉన్న కుటుంబాల సంఖ్య = 5

మొత్తం సభ్యులు = 5

2 సభ్యులు ఉన్న కుటుంబాల సంఖ్య = 30

మొత్తం సభ్యులు = 60

3 మంది సభ్యులను కలిగి ఉన్న కుటుంబాల సంఖ్య = 45

మొత్తం సభ్యులు = 135

4 మంది సభ్యులను కలిగి ఉన్న కుటుంబాల సంఖ్య = 40

మొత్తం సభ్యులు = 160

5 మంది సభ్యులు ఉన్న కుటుంబాల సంఖ్య = 25

మొత్తం సభ్యులు = 125

6 మంది సభ్యులను కలిగి ఉన్న కుటుంబాల సంఖ్య = 5

మొత్తం సభ్యులు = 30

కాబట్టి, అన్ని రకాల కుటుంబాలలోని మొత్తం సభ్యులు = 5 + 60 + 135 + 160 + 125 + 30 = 515

మొత్తం కుటుంబాల సంఖ్య = 5 + 30 + 45 + 40 + 25 + 5 = 150

సగటు కుటుంబ పరిమాణం = 515 / 150 = 3.4

కాబట్టి, ఎంపిక 3 సరైనది.

Annotation 2020-05-22 205528

ఇవ్వబడ్డ డేటా సిటీ Xలో 2017 లో 6 నెలల పాటు బైక్ లు మరియు మొత్తం వాహనాల రిజిస్ట్రేషన్ (వేలల్లో) చూపిస్తుంది.

గమనిక: చార్ట్ లో, మొదటి సంఖ్య బైక్ లను సూచిస్తుంది మరియు రెండవ సంఖ్య మొత్తం వాహనాలను సూచిస్తుంది.

2017 జనవరితో పోలిస్తే 2017 ఏప్రిల్లో బైక్లు మినహా ఇతర వాహనాల రిజిస్ట్రేషన్లు _______.

  1. 8000
  2. 8050
  3. 9500
  4. 9000

Answer (Detailed Solution Below)

Option 4 : 9000

Data Interpretation Question 9 Detailed Solution

Download Solution PDF

జనవరి 2017 లో బైకులు కాకుండా ఇతర వాహనాల రిజిస్ట్రేషన్ సంఖ్య = 27,000 - 21,000 = 6,000

ఏప్రిల్ 2017 లో బైకులు కాకుండా ఇతర వాహనాల రిజిస్ట్రేషన్ సంఖ్య = 35,000 - 20,000 = 15,000

∴ జనవరి 2017తో పోలిస్తే 2017 ఏప్రిల్ లో బైక్ లు కాకుండా ఇతర వాహనాల రిజిస్ట్రేషన్ లో పెరుగుదల = 15,000 - 6,000 = 9,000

2018లో ఒక పుస్తకాన్ని ప్రచురించడం కోసం ప్రచురణ సంస్థ చేసిన వివిధ ఖర్చులు క్రింది పై చార్ట్లో ఇవ్వబడ్డాయి. చార్ట్ను అధ్యయనం చేసి ప్రశ్నకు సమాధానం ఇవ్వండి.SSC Himanshu Akash 01.03.2023 G6పుస్తకంపై ముద్రించిన ధర ధర కంటే 15% ఎక్కువగా ఉంటుంది. ఒక పుస్తకంపై ముద్రించిన ధర రూ. 942, ఆపై ఒక్క కాపీ కోసం పేపర్ ధర రూ. (ఒక దశాంశ స్థానానికి గుండ్రంగా ఉంటుంది)

  1. రూ. 122.9
  2. రూ. 188.5
  3. రూ. 182.5
  4. రూ. 220.6

Answer (Detailed Solution Below)

Option 1 : రూ. 122.9

Data Interpretation Question 10 Detailed Solution

Download Solution PDF

సాధన:

పుస్తకం ధర 100 ఉండనివ్వండి

అప్పుడు, పుస్తకం యొక్క ముద్రణ ధర 100 + (100లో 15%) = 115

ముద్రించిన ధర లేదా గుర్తించబడిన ధర = 942

పుస్తకం ధర = 942 × (100/115)

⇒ 819.13

ఇప్పుడు,

పేపర్ ధర = 819.13 × 15/100

⇒ 122.869 ≈ 122.9

∴ అవసరమైన సమాధానం రూ. 122.9

దిగువ ఇవ్వబడ్డ లైన్ ఛార్టు, P1, P2, P3, P4 మరియు P5 అనే 5 విభిన్న ప్రొడక్ట్లపై కంపెనీ యొక్క ప్రాఫిట్ శాతాన్ని తెలియజేస్తుంది.

SSC GD 11th Feb 2019 sachin umesh D 1

ఉత్పత్తి P5 యొక్క వ్యయం రూ. 46000. ఉత్పత్తి P5 యొక్క రాబడి ఎంత?

  1. రూ. 52780
  2. రూ. 49680
  3. రూ. 47360
  4. రూ. 4600

Answer (Detailed Solution Below)

Option 2 : రూ. 49680

Data Interpretation Question 11 Detailed Solution

Download Solution PDF

ఇచ్చింది:

చార్ట్ నుంచి

P5లో లాభ శాతం = 8%

ఖర్చు = రూ. 46000

ఉపయోగించిన ఫార్ములా:

లాభ శాతం = [(రెవిన్యూ - వ్యయం)/వ్యయం] × 100

గణన:

లాభ శాతం = [(రెవిన్యూ - వ్యయం)/వ్యయం] × 100

⇒ 8 = [(రెవిన్యూ – 46000)/46000] × 100

⇒ రెవిన్యూ - 46000 = 8 × 460

⇒ రెవిన్యూ = 3680 + 46000

⇒ రెవిన్యూ = 49680

ఇచ్చిన పై-చార్ట్ మరియు పట్టికను అధ్యయనం చేసి, క్రింది ప్రశ్నకు సమాధానం ఇవ్వండి.

SSC Himanshu Akash 20.12.2023 G1

పై - చార్ట్ ఒక నెలలో పార్కుకు వచ్చే సందర్శకుల వయస్సు సమూహాల శాతం పంపిణీని చూపుతుంది.

పట్టిక శాతం పరంగా సందర్శకుల పురుష, స్త్రీ పంపిణీని చూపుతుంది.

వయస్సు

పురుషుల శాతం

స్త్రీ శాతం

60 కంటే ఎక్కువ

58

42

45 - 60

80

20

35 - 45

81

19

25 - 35

60

40

25 కంటే తక్కువ

45

55

 

 

 

 

 

 

 

 

ఒకవేళ 2000 మంది మగ సందర్శకులు మరియు 1500 మంది మహిళా సందర్శకులు ఉన్నట్లయితే, 25 - 35 సంవత్సరాల వయస్సు గల పురుషుల సందర్శకుల సంఖ్య, 45 - 60 సంవత్సరాల వయస్సు గల స్త్రీ సందర్శకుల నిష్పత్తి:

  1. 71 ∶ 45
  2. 57 ∶ 41
  3. 63 ∶ 47
  4. 81 ∶ 29

Answer (Detailed Solution Below)

Option 4 : 81 ∶ 29

Data Interpretation Question 12 Detailed Solution

Download Solution PDF

గణన:

మొత్తం సందర్శకులు = పురుష సందర్శకులు + స్త్రీ సందర్శకులు

= 2000 + 1500

= 3500

25 - 35 ఏళ్ల వయస్సులో ఉన్న మొత్తం సందర్శకులు = 3500లో 27% = 945

కాబట్టి

25 - 35 సంవత్సరాల వయస్సు గల పురుషుల సంఖ్య = 945 లో 60% = 567

అదేవిధంగా,

45 - 60 సంవత్సరాల వయస్సు గల మొత్తం సందర్శకులు = 3500 లో 29% = 1015

కాబట్టి

45 - 60 సంవత్సరాల వయస్సు గల మహిళా సందర్శకుల సంఖ్య = 1015 లో 20% = 203

ఆశించిన నిష్పత్తి ఇలా ఉంటుంది,

567 : 203

⇒ 81: 29

∴ సరైన ఎంపిక 4

ఇవ్వబడ్డ పటం ఆరు బహుళజాతి(MNC) సంస్థల (C1, C2, C3, C4, C5 మరియు C6) CEOల యొక్క వార్షిక వేతనాల పంపిణీని వివరిస్తుంది.

61516952c078a36ab198345c Shubham Vaishnav Sanyukta Gaikar 27.09.21 D1

అత్యల్ప మరియు అత్యధిక వేతనం పొందే CEO మధ్య తీసుకున్న వేతనం (శాతంలో) మధ్య వ్యత్యాసం ఎంత?

  1. 25
  2. 75
  3. 50
  4. 20

Answer (Detailed Solution Below)

Option 3 : 50

Data Interpretation Question 13 Detailed Solution

Download Solution PDF

ఇచ్చినది:

C5లో అత్యధిక జీతం = 75 లక్షలు

C6లో అత్యల్ప జీతం = 50 లక్షలు

గణన:

అత్యధిక మరియు అత్యల్ప జీతం మధ్య వ్యత్యాసం = 75 - 50 = 25 లక్షలు

వ్యత్యాస శాతం = 25/50 x 100 = 50%

∴ అవసరమైన శాతం 50%

దిశలు: పట్టణంలోని కుటుంబ పరిమాణాల డేటా క్రింద ఇవ్వబడింది. బొమ్మ ఆధారంగా, క్రింది ప్రశ్నలకు సమాధానం ఇవ్వండి:

] F1 Sonali Akash 01-02-2022 2

సగటు కుటుంబ పరిమాణం కంటే తక్కువ పరిమాణం ఉన్న కుటుంబాల భిన్నం

  1. \(\frac{3}{5}\)
  2. \(\frac{8}{15}\)
  3. \(\frac{2}{5}\)
  4. \(\frac{1}{5}\)

Answer (Detailed Solution Below)

Option 2 : \(\frac{8}{15}\)

Data Interpretation Question 14 Detailed Solution

Download Solution PDF

లెక్కింపు:

1 సభ్యుడు ఉన్న కుటుంబాల సంఖ్య = 5

మొత్తం సభ్యులు = 5

2 సభ్యులు ఉన్న కుటుంబాల సంఖ్య = 30

మొత్తం సభ్యులు = 60

3 మంది సభ్యులు ఉన్న కుటుంబాల సంఖ్య = 45

మొత్తం సభ్యులు = 135

4 మంది సభ్యులు ఉన్న కుటుంబాల సంఖ్య = 40

మొత్తం సభ్యులు = 160

5 మంది సభ్యులు ఉన్న కుటుంబాల సంఖ్య = 25

మొత్తం సభ్యులు = 125

6 మంది సభ్యులు ఉన్న కుటుంబాల సంఖ్య = 5

మొత్తం సభ్యులు = 30

కాబట్టి, అన్ని రకాల కుటుంబాలలోని మొత్తం సభ్యులు = 5 + 60 + 135 + 160 + 125 + 30 = 515

మొత్తం కుటుంబాల సంఖ్య = 5 + 30 + 45 + 40 + 25 + 5 = 150

సగటు కుటుంబ పరిమాణం = 515 / 150 = 3.4

సగటు కుటుంబ పరిమాణం కంటే తక్కువ పరిమాణం ఉన్న కుటుంబాలు క్రింది విధంగా ఉన్నాయి:

1 సభ్యుడు ఉన్న కుటుంబాల సంఖ్య = 5

2 సభ్యులు ఉన్న కుటుంబాల సంఖ్య = 30

3 మంది సభ్యులు ఉన్న కుటుంబాల సంఖ్య = 45

కాబట్టి, సగటు కుటుంబ పరిమాణం కంటే తక్కువ పరిమాణం ఉన్న కుటుంబాల మొత్తం సంఖ్య = 80

మొత్తం కుటుంబాల సంఖ్య = 150

సగటు కుటుంబ పరిమాణం కంటే తక్కువ పరిమాణం ఉన్న కుటుంబాల భిన్నం = 80 / 150 = 8 / 15

కాబట్టి, ఎంపిక 2 సరైనది.

లైన్ గ్రాఫ్ను అధ్యయనం చేసి, కింది ప్రశ్నకు సమాధానం ఇవ్వండి.

లైన్ గ్రాఫ్ 2010 నుండి 2015 వరకు రెండు ఆటోమొబైల్ కంపెనీలు A మరియు B ద్వారా తయారు చేయబడిన వాహనాల సంఖ్యను (వేలల్లో) సూచిస్తుంది. X-అక్షం సంవత్సరాలను సూచిస్తుంది మరియు Y-అక్షం వేల సంఖ్యలో వాహనాల సంఖ్యను సూచిస్తుంది.

618a2a5c1a0d4919d5b03d26 subham V Rajiv 9.11.21 4కంపెనీ A ద్వారా తయారు చేయబడిన వాహనాల సగటు విలువ 2010 నుండి 2015 వరకు కంపెనీ B ద్వారా తయారు చేయబడిన వాహనాల సగటు విలువలో ఎంత శాతం?

  1. 81.2
  2. 67.8
  3. 78.5
  4. 83.1

Answer (Detailed Solution Below)

Option 1 : 81.2

Data Interpretation Question 15 Detailed Solution

Download Solution PDF

లెక్కింపు:

2010 - 2015లో A కంపెనీ తయారు చేసిన వాహనాల మొత్తం విలువ = 260 + 218 + 224 + 179 + 266 + 348 = 1495

2010 - 2015లో కంపెనీ A ద్వారా తయారు చేయబడిన వాహనాల సగటు విలువ = 1495/6 = 249.16 (వేలల్లో)

2010 - 2015లో కంపెనీ B తయారు చేసిన వాహనాల మొత్తం విలువ = 307 + 270 + 250 + 289 + 310 + 416 = 1842

2010 - 2015లో కంపెనీ B తయారు చేసిన వాహనాల సగటు విలువ = 1842/6 = 307 (వేలల్లో)

∴ అవసరమైన శాతం = 249.16/307 × 100 = 81.2%

Get Free Access Now
Hot Links: lucky teen patti teen patti - 3patti cards game downloadable content teen patti bliss teen patti gold teen patti royal